Chia sẻ kinh nghiệm mua đặc sản làm quà không bị hớ khi đến Đà Nẵng

Chia sẻ kinh nghiệm mua đặc sản làm quà không bị hớ khi đến Đà Nẵng

Là một con nghiện du lịch nên khi nào có thời gian rãnh là tôi liền thu xếp mọi công việc và lên kế hoạch vi vu đến những vùng đất mà mình chưa từng đi, có một điều lạ rằng dù đã đến Đà Nẵng nhiều lần nhưng mỗi khi lên kế hoạch du lịch thì địa danh đó vẫn là sự lựa chọn số một của tôi

Điều thú vị của Đà Nẵng làm tôi say đắm chính là vi vu khắp những con đường không bụi không khói xe không có tiếng ồn ào hay kẹt xe, lon ton trên chiếc xe máy thuê được ngắm cảnh đẹp buổi sáng bình minh hay cảnh về đêm của Đà Nẵng là điều để lại trong tôi nhiều ấn tượng nhất

Mỗi lần đến Đà Nẵng tôi đều thuê xe máy và nhà nghỉ tại Trường Châu có địa chỉ là 39 Đào Duy Anh, chỉ cần gọi điện đến số hotline 0981 355 455 là sẽ có người tư vấn nhiệt tình cho bạn vì thế khỏi cần khỏi suy nghĩ hay lăn tăn về việc nên chọn xe nào và giá ra sao

Để tìm được địa chỉ thuê xe máy uy tín này tôi cũng đã dùng thử dịch vụ thuê xe của biết bao địa chỉ khác nhưng kết quả không như tôi mong đợi, vô tình thấy đứa bạn review về dịch vụ thuê xe máy Trường Châu và kèm với website , tôi cũng tò mò vào xem thử và thấy cũng khá ưng ý nên quyết định đặt thử một lần và dần dần trở thành khách quen lúc nào không hay

Ngoài cảm giác vi vu trên khắp con đường thì những món quà tại Đà Nẵng cũng là một trong những nguyên nhân làm cho tôi thích đến nơi này, quà tặng đa dạng và rất rẻ nên tha hồ mua về làm quà tặng cho nhỏ bạn thân, cho gia đình và đồng nghiệp

Sau những chuyến du lịch thú vị và bổ ích bạn thường muốn lựa chọn vài món quà độc đáo và riêng biệt để dành tặng cho những người thân yêu của mình. Tuy nhiên nên chọn món quà nào cho thật phù hợp, làm sao để mua đặc sản tạo Đà Nẵng mà không bị hớ? Sau đây mình sẽ chỉ cho bạn những kinh nghiệm hay khi mua hàng tại Đà Nẵng nhé!

Chọn và mua quà tại địa chỉ uy tín

Khi bạn đến thăm quan tại thành phố này sẽ thấy nhiều khu vực bày bán đồ lưu niệm và Đặc sản miền Trung khác nhau. Hầu hết những cửa hàng này đều bán giá rất cao, và chủ yếu dành riêng cho khách du lịch nước ngoài. Nếu bạn không biết cách trả giá thì chắc chắn sẽ bị hớ rất nhiều khi mua hàng.

Nếu bạn muốn có thể chọn lựa được nhiều đồ đa dạng thì chợ Cồn và chợ Hàn chính là nơi có thể tìm đến. Số lượng hàng hóa cũng như mẫu mã tại đây vô cùng nhiều và đẹp mắt nên bạn có thể tự do lựa chọn theo sở thích của mình. Một số mặt hàng đặc sản của Đà Nẵng mà bạn nên tham khảo qua đó là: mực rim, bánh dừa, bánh khô, ghẹ sữa, mắm, rong biển Mỹ Khê, nước mắm Nai Ô…

Nên mua thêm hành lý ký gửi
Thông thường nhiều người lựa chọn phương tiện du lịch của mình là máy bay nên việc mang quá nhiều hành lí là không thể. Vậy nên họ thường đắn đo, suy nghĩ mua quà với số lượng bao nhiêu đấy để vừa với số cân cho phép.

Vậy nên để tạo tâm lý thoải mái hơn cho mình tốt nhất bạn nên mua thêm hành lý ký gửi cho chiều về. Nếu bạn không mua thêm hành lý ký gửi thì có thể sẽ gặp phải tình trạng bỏ lại quà đã mua khi đã đến sân bay. Nếu có sự chuẩn bị tư trước thì việc mua thêm hành lý ký gửi sẽ không tốn quá nhiều chi phí cho bạn.

Trong trường hợp các bạn đi du lịch theo đoàn thì có thể san sẽ bớt hành lý cho nhau cũng là ý hay. Tuyệt đối không nên bỏ thêm hành lý khi đã dán tem kiểm hành lý. Bởi nếu bạn bị phát hiện thì sẽ bị phạt nặng lắm đấy.

Những đặc sản nên mua khi đến Đà Nẵng

Hải sản

Đà nẵng nổi tiếng với hải sản vậy nên việc mua hải sản để làm quà cho người thân và bạn bè của mình cũng không phải là điều gì ngạc nhiên. Những loại hải sản như mực và tôm, cá đều là những món ăn rất hấp dẫn được du khách ưa chuộng khi đến Đà Nẵng.

Tuy nhiên nếu mua cá, tôm tươi sống làm quà thì không thể nhưng nếu bạn chọn và mua mực sấy khô, tôm đã chế biến thành món ăn đóng hộp thì sao nhỉ? Chắc chắn bán bè và người thân của bạn sẽ rất thích đấy.

Đặc biệt có món mắm tép chưng thịt được làm từ thực phẩm sạch sfood cũng là một trong những món ăn mà các bạn nên thử, mọi thông tin chi tiết về món ăn này được cập nhật ở đây, nếu bạn quan tâm hãy tham khảo nhé

Đồ lưu niệm

Những món hàng lưu niệm như vòng tay, tượng phật chính là những món quà tặng bạn có thể mua để dành tặng cho người thân của mình. Chúng rất đa dạng và phong phú về hình dạng, màu sắc nên bạn có thể lựa chọn thoải mái.

Muốn mua đồ lưu niệm đẹp bạn có thể du lịch tại non nước Ngũ Hành Sơn và bắt gặp các quầy lưu niệm ở đấy. Hoặc ghé thăm làng nghề đúc tượng truyền thống ở đấy để sử hữu những bức tượng đẹp khác nhau.

Để đến được những địa điểm đẹp trên khắp khu vực Đà Nẵng bạn có thể di chuyển bằng taxi, ô tô hoặc xe máy. Nếu bạn muốn có một chuyến phượt Đà Nẵng và vi vu trên mọi nẻo đường ở đây thì phương tiện tuyệt vời nên lựa chọn chính là xe máy. Hãy đến với Trường Châu để có thể thuê cho mình xe máy ưng ý nhất.

Trên đây là những kinh nghiệm mua quà khi đi du lịch mà chúng tôi muốn bạn tìm hiểu qua. Hi vọng những điều chúng tôi đề cập trên sẽ thật có ích cho bạn.

Nếu quan tâm bạn có thể book ngay da nang tour để tận hưởng chuyến du lịch vô cùng thú vị này

Chúc các bạn có một chuyến du lịch thật vui vẻ!