Những điều nên và không nên khi làm đẹp cho cô dâu

huongdoan

Sắp bước vào ngày cưới, chị em phụ nữ đều có chung tâm lý lo âu, căng thẳng vì phải ôm quá nhiều việc. Trong khoảng thời gian này, dù phải tất bật với nhiều việc nhưng bạn cũng nên để tâm đến sức khỏe và nhan sắc cho mình. Dù biết vậy nhưng ít ai có thể tự tin vạch ra cho mình kế hoạch làm đẹp khoa học cho bản thân mình. Để giúp các bạn làm đẹp khoa học và thông minh, dưới đây chúng tôi đã liệt kê những việc nên và không nên làm khi làm đẹp của cô dâu

NÊN: Thuê ekip trang điểm “có tâm”. Bạn đừng tiết kiệm tiền vào khoản này nếu không muốn mình trở nên nhạt nhòa trước đám đông vào ngày cưới. Dù tự tin rằng bản thân có thể tự “hô biến” nhan sắc của mình trong ngày cưới nhưng liệu bạn có đủ thời gian, tâm trí để trang điểm trong khi còn phải tiếp khách, làm lễ, chụp hình,...
Một ekip chuyên nghiệp sẽ nguyện theo bạn để phụ giúp trang điểm, giúp bạn mặc váy cưới hay có thể kiêm luôn nhiếp ảnh gia để ghi lại những khoảnh khắc tuyệt đẹp trong ngày cưới.

Nếu bạn có ý định thuê chuyên gia makeup bạn có thể tham khảo thông tin về studio chụp ảnh cưới đẹp nhất đà nẵng Jong APhuong.

KHÔNG NÊN: Quên tìm hiểu các thông tin về studio định chọn, trao đổi với họ về phong cách trang điểm mà bạn ưng ý, những mẫu váy cưới bạn định chọn. Và đặc biệt là không nên quên hẹn lịch cụ thể với studio trước ngày cưới nhé

NÊN: Ăn uống đầy đủ, sinh hoạt khoa học và đặc biệt nên chơi thể thao để cơ thể khỏe mạnh, làn da săn chắc và tâm lý được thoải mái. Nên ăn nhiều thực phẩm tốt cho cơ thể và đặc biệt là làn da như hoa quả tươi, uống sữa, thường xuyên chăm sóc da, đắp mặt nạ, uống nhiều nước. Trong điều kiện thời gian cho phép bạn cũng nên thử đi tập yoga, tập gym để rèn luyện sức khỏe

KHÔNG NÊN: Ăn uống kiêng khem, thay đổi mỹ phẩm, ngoại hình của mình.Có nhiều trường hợp cô dâu vì giữ gìn vóc dáng nên không ăn uống đầy đủ, thực hiện chế độ ăn kiêng không phù hợp, ngủ ít, lại phải lo lắng nhiều chuyện nên dẫn đến bị suy nhược cơ thể, tâm thần không ổn định. Vấn đề này rất ảnh hưởng đến nhan sắc của người phụ nữ. Đặc biệt, trong khoảng thời gian khá nhạy cảm này, bạn không nên liều mình thay đổi màu tóc, kiểu tóc quá khác biệt. Việc sử dụng mỹ phẩm cũng nên xem chừng vì việc thay đổi mỹ phẩm khiến làn da của bạn có thể bị dị ứng, mẩn ngữa và mọc ban sảy.

Tham khảo thêm những địa điểm chụp ảnh đẹp đà nẵng tại web

Sửa lần cuối: